::center

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

การแข่งขันทักษะภาษาไทย

การเล่านิทาน ปฐมวัย
1. นางสาวกนกอร ติ๊บหลานศึกษานิเทศก์ สพป.แม่ฮ่องสอนเขต 2ประธานกรรมการ
2. นางวัลทิน ชราชิต ครู รร.วรนคร สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
3. นางกิตยาภรณ์ ปิงยศครู รร.ชุมชนบ้านดอนตัน สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางสาวนิชกานต์ ปะทิครู รร.บ้านท่าวังผา ฯ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
5. นางเสมอแข อภิรมยานนท์ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่เขต 2 กรรมการและเลขานุการ
การคัดลายมือ ป.1-ป.3
1. นายจำนงค์ โปธาเกี๋ยงศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่เขต 4ประธานกรรมการ
2. นางอารี ตนะทิพย์ ครู รร.บ้านถ่อน สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นางรัตนา จิณะชิตครู รร.ราชปิโยรสา ฯ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางจุฑามาศ เปียงใจครู รร.บ้านมณีพฤกษ์ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
5. นางสาวมาลี เจริญพนาวัลย์ศึกษานิเทศก์ สพป.ตาก เขต 2 กรรมการและเลขานุการ
การอ่านเอาเรื่อง ป.4-ป.6
1. นางสาวธีรวรรณ จันทร์วิชชาพรศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงราย เขต 4 ประธานกรรมการ
2. นางคนึงนิตย์ เขียวสมบัติครู รร.บ้านนาวงศ์ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
3. นางเข็มทอง คดง้วนครู รร.ไตรประชาวิทยา สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางสาวศรีเรือน จิตอารีย์ครู รร.บ้านปรางค์ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
5. นางฉัตรชนก ตันมาศึกษานิเทศก์ สพป.แพร่ เขต 1กรรมการและเลขานุการ
การเขียนเรียงความ ม.1-ม.3
1. นางสาวจิตราภรณ์ เครือซุยศึกษานิเทศก์ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2ประธานกรรมการ
2. นางวีรวรรณ ชนปภาวิชญ์ ครู รร.บ้านส้าน ฯ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นางทัศนาภรณ์ ดอกเกี๋ยงครู รร.ชุมชนบ้านดอนตัน สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางวราภรณ์ ลำคำครู รร.บ้านสบเป็ด สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
5. นางพรรณี กันใหม่ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 6กรรมการและเลขานุการ
การกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6
1. นางเพ็ญพิชชา ตันกุระ ศึกษานิเทศก์ สพม. 37ประธานกรรมการ
2. นางอุบลวรรณ หล้าแก้วครู รร.เชียงกลาง “ประชาพัฒนา” สพม. 37กรรมการ
3. นางสาวจีรภา สุดใจครู รร. บ้านปรางค์ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
4. นางสาวจันทนา พนมการนักวิชาการศึกษา สพป.เชียงใหม่ เขต 5กรรมการ
5. นางสาวพรรณิภา ประยูร ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 3 กรรมการและเลขานุการ

การแข่งขันทักษะวิชาการ

สร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ปฐมวัย
1. นายจำลอง ไชยยาศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2ประธานกรรมการ
2. นางพิมพ์พรรณ สมทราครู รร.พระพุทธบาทวิทยา สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นางรพีพรรณ พันชนครู รร.บ้านร้อง สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางสาวพัชดา น้ำผึ้งครู รร.สมาคมพยาบาลไทย สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
5. นายอุดรพัฒน์ บุญมาศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 5 กรรมการและเลขานุการ
ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายญาณวุฒิ วงศ์ใหญ่สินศิริศึกษานิเทศก์ สพป.ตาก เขต 2ประธานกรรมการ
2. นายศุภนิตย์ สิทธิชัยครู รร.วรนคร สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นายสุทธิชัย ใบยาครู รร.บ้านท่าวังผาประชารัฐฯ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางนิศากร มูลคำ ครู รร. บ้านสบกอน สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
5. นางธัญญรัตน์ จันทรมานนท์ จนท.โครงการ กพด.สพป.เชียงใหม่ เขต 5 กรรมการและเลขานุการ
โครงงานวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางนงคราญ ชัยพงษ์ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงราย เขต 4ประธานกรรมการ
2. นางผ่องศรี ภูคาครู รร.ชุมชนไตรคามฯ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นางสุวพร อุปละ ครู รร.ไตรมิตรวิทยา สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางสาวเณติมา สิทธิสงครามนักวิชาการศึกษา สพม.34 กรรมการ
5. นางสาวบุญฑริกา ทะสีครู รร.ชุมชนบ้านดอนตัน สพป.น่าน เขต 2 กรรมการและเลขานุการ
นำเสนอสร้างจิตสำนึกพลเมือง ม.1-ม.3
1. นางแสงอำภา หริมูลวงค์ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงราย เขต 4 ประธานกรรมการ
2. นายวิทยา ปันโนครู รร.บ้านปงสนุก สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
3. นางวิภาวี สารถ้อย ครู รร. บ้านปรางค์ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางสาวรัตติยา คำอ้ายนักวิชาการศึกษา สพป.เชียงใหม่ เขต 1 กรรมการ
5. นางสาวเกษราภรณ์ สิงห์คะมณีศึกษานิเทศก์ สพม.34 กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6
1. นางสาวพุทธพร สารจินดาพงศ์ ศึกษานิเทศก์ สพม.37ประธานกรรมการ
2. นางชาลิสา คุณศิรินันทกุลครู พระธาตุพิทยาคมวิทยา สพม.37 กรรมการ
3. นางธัญวรัตน์ กลวรรณ ครู รร.เชียงกลาง “ประชาพัฒนา”สพม.37 กรรมการ
4. Mr.Gilbert Cabanit Cortez ครู รร.เชียงกลาง “ประชาพัฒนา”สพม.37 กรรมการ
5. นางนันท์นภัส ช่างเงิน ครูโรงเรียนสหราษฎร์บำรุง กรรมการและเลขานุการ

คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน

ด้านที่ ๑ ด้านโภชนาการสุขภาพอนามัย
1. นายจิรเมธ จันทบูรณ์ ผอ.กลุ่มส่งเสริมฯ สพป.เชียงใหม่ เขต 5 ประธานกรรมการ
2. นางปาณิศา ไชยสลีครู รร.แสนทองวิทยา สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
3. นางมยุราพร อินไชยนักวิชาการศึกษา สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางวิมลสิริ ประเทือง ศึกษานิเทศก์ สพป.แพร่ เขต 1 กรรมการ
5. นางสาวรักษ์ศิริ จิตอารีศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการและเลขานุการ
ด้านที่ ๒ ด้านการส่งเสริมคุณภาพการศึกษา (ภาษาไทย)
1. นางสุภาพ รัตนประภาศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2 ประธานกรรมการ
2. นางสาวทิพวรรณ นามแก้วศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 5กรรมการ
3. นางโสภิดา ปรารมภ์ ศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางฐิติพร ไขแสง ศึกษานิเทศก์ สพม.34กรรมการ
5. นางสดศรี สุทธการศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการและเลขานุการ
ด้านที่ ๓ ด้านการส่งเสริมอาชีพ
1. นายพชรพล ศิริอางค์ ศึกษานิเทศก์ สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2ประธานกรรมการ
2. นางบัววรรณ์ ยะสุข นักวิชาการศึกษา สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
3. นางสาวกนิษฐกานต์ พันธ์เลิศเมธี ศึกษานิเทศก์ สพป.แพร่ เขต 1 กรรมการ
4. นายอัทช์ เกียรติตระกูลเมธา ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 2 กรรมการ
5. นายนิยม ฝั้นพรหมมินทร์ ศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการและเลขานุการ
ด้านที่ ๔ ด้านการอนุรักษ์วัฒนธรรมท้องถิ่น
1. นางอรัญญา วงศ์ดาวผอ.กลุ่มส่งเสริมฯ สพป.เชียงใหม่ เขต 1 ประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์นรินทร์ อินทำ ครู รร.ชุมชนบ้านทุ่งช้าง สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นางปรานอม จินะสาม ศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางเสาวลักษณ์ กมลปลื้มนักวิชาการศึกษา สพป.ตาก เขต 2 กรรมการ
5. นายเอกรัฐ ทุ่งอ่วน ศึกษานิเทศก์ สพม.37 กรรมการและเลขานุการ
ด้านที่ ๕ ด้านคุณธรรมจริยธรรม
1. นายสมคิด วรรณภพ ศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2 ประธานกรรมการ
2. นางรุจิรา วรรณวิภูษิต ครู รร. สมาคมพยาบาลไทย สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
3. นายประเชิญ ยาอุดนักวิชาการศึกษา สพป.น่าน เขต 2กรรมการ
4. นางสาวชนกานต์ ทิพย์อุ่น ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 4กรรมการ
5. นายสรรค์ ไชยมงคล ศึกษานิเทศก์ สพป.เชียงใหม่ เขต 4 กรรมการและเลขานุการ
ด้านที่ 6 ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
1. นายทวีศักดิ์ สงวนศรี ผอ.กลุ่มนิเทศฯ สพป.น่าน เขต 2 ประธานกรรมการ
2. นางราตรี มูลคำผอ.กลุ่มพัฒนาครูฯ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
3. นายอานนท์ วงศ์วิชญ์ นักวิชาการศึกษา สพป.เชียงรายเขต 3 กรรมการ
4. นางสาวอมรรัตน์ สารเถื่อนแก้วศึกษานิเทศก์ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการ
5. นางปริฉัตร ธนะ ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.กลุ่มส่งเสริมฯ สพป.น่าน เขต 2 กรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่านเขต 2 054791510 , 0871879928
Copyright © 2012-2020 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]