ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
1 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเเม่สะเรียงบริพัฒศึกษา |
1. เด็กหญิงหทัยพร นาวารี |
1. นางสาวชนิดา ผาติวโรดม |
2 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเเม่สะเรียงบริพัฒศึกษา |
1. นางสาวสลิลทิพย์ งามเจริญ |
1. นางสุพิชาติ บุญศิริรัช |
3 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
นำเสนอสร้างจิตสำนึกพลเมือง ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนห้องสอนศึกษา ในพระอุปถัมป์ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดา สิริโสภาพัณณวดี |
1. เด็กหญิงญาวดี เหล่าดี 2. เด็กหญิงณัฐกฤตา วังวิเศษ 3. นางสาวพลอย ไม่มีชื่อสกุล 4. เด็กหญิงสมฤทัย ศรคำ |
1. นายอนุชา การอ้วน 2. นางสาวรัตนาภรณ์ คำยอง |
4 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนแม่ลาน้อยดรุณสิกข์ |
1. นายเจษฎา สุดปลายทาง |
1. นางสาวศรัญญา โสคำ |
5 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๑ ด้านโภชนาการสุขภาพอนามัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนสันติสุข |
1. นางสาวจันทร์ฉาย สัตย์ซื่อ 2. นางสาวธาดา นีรชาวารี 3. นายธีรเทพ บรรพตนิมิต 4. นายปี ลุงซาง |
1. นายศราวุธ นนทะธรรม |
6 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๒ ด้านการส่งเสริมคุณภาพการศึกษา (ภาษาไทย) |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสองแคววิทยาคม |
1. นายชญานิน คำมา 2. นางสาวรุ่งไพลิน เราจาง 3. นายศาตนันท์ ชัยวงค์ 4. นางสาวเอ กันนะ |
1. นายศรายุทธ์ สุริยะมล |
7 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๓ ด้านการส่งเสริมอาชีพ |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนสองแคววิทยาคม |
1. นางสาวจินตนา แซ่ย่าง 2. นางสาวรัษฎาพร ใจยา 3. นางสาวรุ่งนภา แซ่ยะ 4. นางสาววิภวานี แซ่ยะ |
1. นางนางปิยะนันท์ พลวัน |
8 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๔ ด้านการอนุรักษ์วัฒนธรรมท้องถิ่น |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนแม่แจ่ม |
1. นางสาวจริยา รบชนะ 2. นางสาวภัทรฤทัย ริยะนา 3. นางสาวมนสุดา สมยศ 4. นางสาววิภาพร เจริญใจ |
1. นางสาวกรวรรณ โกฏิมูล |
9 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๕ ด้านคุณธรรมจริยธรรม |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอมก๋อยวิทยาคม |
1. นางสาวกัญญารัตน์ กิจจานุกิจศิลป์ 2. นางสาวสุนารี พงศ์โชติสาคร 3. นางสาวอรสา ปู่ทอง 4. นางสาวอาทิตยา ปานดุษฎี |
1. นางวีรวรรณ พุงขาว |
10 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ 6 ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย |
1. นางสาวดวงกมล นกแล 2. นางสาวนิสากร พือทอ 3. นางสาวพิมลพรรณ คำเหม้า 4. นายมหรรณพ พ้องเสียง |
1. นายชาญชัย ไพยารมณ์ |