ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
โรงเรียน |
นักเรียน |
ครู |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 |
96 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนตชด.บำรุงที่ 87 |
1. เด็กหญิงชุ้งก๋อหมี๋ แซ่ซุง 2. เด็กหญิงน้ำทิพย์ แซ่ผง 3. เด็กหญิงเจิงหลง แซ่หลี่ |
1. นางสาวศุภลักษณ์ ปัททุม |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
โครงงานวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนตชด.บ้านนาโต่(วปรอ.๓๔๔ อุปถัมภ์) |
1. เด็กหญิงกรนิกา ลาหู่ยี 2. เด็กหญิงลักษิกา คำหลู่ 3. เด็กหญิงสาวิภา จูเปาะ |
1. ว่าที่ร้อยตรีหญิงหงษ์หยก อินสุข |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๒ ด้านการส่งเสริมคุณภาพการศึกษา (ภาษาไทย) |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนศรีสมวงศ์ |
1. นางสาวลมัยพร พรหมเมตจิต |
|
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ่อเกลือ |
1. นางสาวพิมพ์สิริ คำยันต์ |
1. นางสาวพัทยา คำกองจันทร์ |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ่อเกลือ |
1. นางสาวกัญญเกียรติ อุปจักร์ |
1. นางสาวจิราพร สุยะ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๔ ด้านการอนุรักษ์วัฒนธรรมท้องถิ่น |
84 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ่อเกลือ |
1. นางสาวอุทัยทิพย์ ธนทิพยเนตร |
|
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านกล้อทอ |
1. นางสาวจันทร์สุดา ทิพนาถเรืองชัย |
1. นางสาวกุลรัศมิ์ ราชเมืองแก้ว |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
นำเสนอสร้างจิตสำนึกพลเมือง ม.1-ม.3 |
96 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านขุนแม่หยอด |
1. เด็กหญิงชลธิชา จิราภรณ์วิไล 2. เด็กหญิงวราพร แปซอ 3. เด็กหญิงวิลาสินี มงคลวาท 4. เด็กหญิงศิริดา ธีรวุฒิธรรมกุล |
1. นายสมชัย จิราภาอมร 2. นางสาวนภัสวรรณ สุขปรุง |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
โครงงานวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านน้ำรีพัฒนา |
1. เด็กชายทวี กาบแก้ว 2. เด็กหญิงรุ่งรวี มั่นเหมาะ 3. เด็กชายศิวนาถ ชูชื่น |
1. นางสาวอรนลิน ไชยสลี 2. นางสาววิภา ผาแก้ว |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๑ ด้านโภชนาการสุขภาพอนามัย |
97 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านบ่อหลวง |
1. นางสาววันเพ็ญ ศิลป์ท้าย |
|
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๕ ด้านคุณธรรมจริยธรรม |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านบ่อหลวง |
1. นางสาววันเพ็ญ ศิลป์ท้าว |
|
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
สร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ปฐมวัย |
91 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านบ่อหลวง สาขาห้วยโป่ง |
1. เด็กหญิงกานต์ธิดา ใจปิง 2. เด็กหญิงอาทิมา เกียรตินอก 3. เด็กหญิงอารียา พึ่งบารมี |
1. นางสาวไพลิน ปินตา |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเล่านิทาน ปฐมวัย |
94.8 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านยอดดอยวัฒนาและสาขาน้ำหมาว |
1. เด็กหญิงวิรินดา วิษุธารา |
1. นางณชพร พรหมมินทร์ |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การคัดลายมือ ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านห้วยโก๋น |
1. เด็กหญิงญาณวิภา สุทธิโวหาร |
1. นางสาวอนงค์พรรณ รกไพร |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านเปียงซ้อ |
1. เด็กชายธนาธิป ปันอิน 2. เด็กหญิงอภิชญา อุ่นถิ่น 3. เด็กชายแกล้วกล้า ปันอิน |
1. นายสกุลรัตน์ แซ่ว่าง 2. นางสาวพัชรีภรณ์ นรินทร์ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๓ ด้านการส่งเสริมอาชีพ |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านเปียงซ้อ |
1. นางสาวณิชากร สุทธหลวง 2. นายอธิวัฒน์ สวิง |
1. นายชาตรี จันต๊ะวงศ์ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ 6 ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านเปียงซ้อ |
1. นางสาวหัตทิพย์ แปงอุด |
1. นางสาวนันทรัตน์ สมมุติ |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การคัดลายมือ ป.1-ป.3 |
83 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านเลโคะ |
1. เด็กหญิงหทัยรัตน์ มนุษยชาติ |
1. นางสาววราภรณ์ สลีอ่อน |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การอ่านเอาเรื่อง ป.4-ป.6 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านเลโคะ |
1. เด็กหญิงวิชญาพร พนาลัยรักษ์ |
1. นางสาววราภรณ์ สลีอ่อน |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การคัดลายมือ ป.1-ป.3 |
86 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านแม่สลิดหลวงวิทยา |
1. เด็กหญิงจารุณี เลิศล้ำจิตรา |
1. นางสาวสวิตตา ดอยแก้วขาว |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านแม่สลิดหลวงวิทยา |
1. เด็กหญิงอนิตา ถนอมพนา |
1. นางสาวสวิตตา ดอยแก้วขาว |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
โครงงานวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนบ้านแม่สลิดหลวงวิทยา |
1. เด็กหญิงพรต้าซู - 2. เด็กชายส่อทีนี - 3. เด็กหญิงแอ้ดาเกล่อ สกุลวงษ์รัศมี |
1. นางสาวสุภาพร แสงทอง |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๑ ด้านโภชนาการสุขภาพอนามัย |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนบ้านแม่แคะ |
1. นางสาวกุลนันท์ ปุ๊ดพรหม |
|
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
ศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนบ้านแแม่ระเมิง |
1. เด็กหญิงจิตรกัญญา วนาเวียงวงศ์ 2. เด็กหญิงพรฤดี พนาศรมสันติ 3. เด็กชายสุชาติ โศจิอรุณ |
1. นางสาวพิมพ์พจี สุวรรณชีพ |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเล่านิทาน ปฐมวัย |
90.6 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำที่ 5 ขุนวาง |
1. เด็กหญิงอรสินี พายัพธนกร |
1. นางสาวณัฐินี ฝนขาว |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
สร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ปฐมวัย |
89 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำที่ 5 ขุนวาง |
1. เด็กหญิงกันตา - 2. เด็กชายจันชัย - 3. เด็กหญิงณัฐนิช เชาวลิตแดนไพร |
1. นางสาวนิตยา วงศ์อินทร์ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๔ ด้านการอนุรักษ์วัฒนธรรมท้องถิ่น |
82 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนพัฒนาต้นน้ำที่ 5 ขุนวาง |
1. เด็กหญิงกัญญาวีร์ ไพรีเกษม 2. เด็กหญิงรจนา ใฝ่ความดี 3. เด็กหญิงอริศรา เจอพิมาน 4. เด็กหญิงใหม่ - |
1. นางสาวนุชจรีย์ เด่นนภาคุณากร |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 |
81 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนมัธยมพระราชทานเฉลิมพระเกียรติ |
1. เด็กหญิงกัญญารัตน์ ภิวงค์ |
1. นางสาวพรสุดา สารใจ |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
นำเสนอสร้างจิตสำนึกพลเมือง ม.1-ม.3 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนมัธยมพระราชทานเฉลิมพระเกียรติ |
1. เด็กหญิงฐิตารีย์ มีสมเพิ่ม 2. เด็กหญิงภัสสร ใจปิง 3. เด็กชายรัฐศาสตร์ ฮังคำ 4. เด็กหญิงรัตนา แผลงฤทธิ์ |
1. นางสุวรรณี อุตมะ 2. นายอนุกูล ชูช่วย |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๓ ด้านการส่งเสริมอาชีพ |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนมัธยมพระราชทานเฉลิมพระเกียรติ |
1. นางประภัสสร สุทธิแสน 2. นายภาณุเดช เอกจิต |
1. นางธิดา เสมอใจ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ 6 ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนมัธยมพระราชทานเฉลิมพระเกียรติ |
1. นางสาวชนิตา ศรีเรือง 2. นายสพลกิตติ์ อุดมพิทักษ์เดชา |
1. นางธิดา เสมอใจ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๒ ด้านการส่งเสริมคุณภาพการศึกษา (ภาษาไทย) |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสองแคววิทยาคม |
1. นายชญานิน คำมา 2. นางสาวรุ่งไพลิน เราจาง 3. นายศาตนันท์ ชัยวงค์ 4. นางสาวเอ กันนะ |
1. นายศรายุทธ์ สุริยะมล |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๓ ด้านการส่งเสริมอาชีพ |
87 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนสองแคววิทยาคม |
1. นางสาวจินตนา แซ่ย่าง 2. นางสาวรัษฎาพร ใจยา 3. นางสาวรุ่งนภา แซ่ยะ 4. นางสาววิภวานี แซ่ยะ |
1. นางนางปิยะนันท์ พลวัน |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๑ ด้านโภชนาการสุขภาพอนามัย |
95 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนสันติสุข |
1. นางสาวจันทร์ฉาย สัตย์ซื่อ 2. นางสาวธาดา นีรชาวารี 3. นายธีรเทพ บรรพตนิมิต 4. นายปี ลุงซาง |
1. นายศราวุธ นนทะธรรม |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๒ ด้านการส่งเสริมคุณภาพการศึกษา (ภาษาไทย) |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนสโมสรไลออนส์รัตนโกสินทร์ |
1. เด็กหญิงกานต์ธิดา โชคเอื้อชัย 2. เด็กชายพศวีร์ บอเป๊ะ 3. เด็กหญิงวณาศิลป์ ดินุฮือ 4. เด็กหญิงสุภัสสรา ดอกจิมู |
1. นางสาววนิดา โมตาลี |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๕ ด้านคุณธรรมจริยธรรม |
94 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนสโมสรไลออนส์รัตนโกสินทร์ |
1. เด็กชายนิติธร ดินุฮือ 2. เด็กชายบุญเพิ่ม สุใจ๋ 3. เด็กชายวรโชติ นทีขุนเขา 4. เด็กชายศุภกิตติ์ พฮือกุดู |
1. ว่าที่ร้อยตรีพศุตม์ พงษ์พานิชย์ |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเล่านิทาน ปฐมวัย |
92.4 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
โรงเรียนหมู่บ้านสหกรณ์ 2 |
1. เด็กหญิงญานิศา กุลขาน |
1. นางสาวพรรณทิวา พวงมาลัย |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การอ่านเอาเรื่อง ป.4-ป.6 |
87 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนหมู่บ้านสหกรณ์ 2 |
1. เด็กหญิงอาเพลิน - |
1. นางจันทร์ฉาย ปาระก้อน |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
สร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ ปฐมวัย |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนหมู่บ้านสหกรณ์ 2 |
1. เด็กหญิงจรินทร์พร อิ่นแก้ว 2. เด็กชายนพดล ศรีนวล 3. เด็กหญิงพิมพ์ชนก ขัติแสง |
1. นางสมผิน กำแพงแก้ว |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
นำเสนอสร้างจิตสำนึกพลเมือง ม.1-ม.3 |
98 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนห้องสอนศึกษา ในพระอุปถัมป์ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระเจ้าภคินีเธอ เจ้าฟ้าเพชรรัตนราชสุดา สิริโสภาพัณณวดี |
1. เด็กหญิงญาวดี เหล่าดี 2. เด็กหญิงณัฐกฤตา วังวิเศษ 3. นางสาวพลอย ไม่มีชื่อสกุล 4. เด็กหญิงสมฤทัย ศรคำ |
1. นายอนุชา การอ้วน 2. นางสาวรัตนาภรณ์ คำยอง |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๕ ด้านคุณธรรมจริยธรรม |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนอมก๋อยวิทยาคม |
1. นางสาวกัญญารัตน์ กิจจานุกิจศิลป์ 2. นางสาวสุนารี พงศ์โชติสาคร 3. นางสาวอรสา ปู่ทอง 4. นางสาวอาทิตยา ปานดุษฎี |
1. นางวีรวรรณ พุงขาว |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การเขียนเรียงความ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเเม่สะเรียงบริพัฒศึกษา |
1. เด็กหญิงหทัยพร นาวารี |
1. นางสาวชนิดา ผาติวโรดม |
0 |
การแข่งขันทักษะภาษาไทย |
การกล่าวสุนทรพจน์ ม.4-ม.6 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนเเม่สะเรียงบริพัฒศึกษา |
1. นางสาวสลิลทิพย์ งามเจริญ |
1. นางสุพิชาติ บุญศิริรัช |
0 |
การแข่งขันทักษะวิชาการ |
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ ม.4-ม.6 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนแม่ลาน้อยดรุณสิกข์ |
1. นายเจษฎา สุดปลายทาง |
1. นางสาวศรัญญา โสคำ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ 6 ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
โรงเรียนแม่ออนวิทยาลัย |
1. นางสาวดวงกมล นกแล 2. นางสาวนิสากร พือทอ 3. นางสาวพิมลพรรณ คำเหม้า 4. นายมหรรณพ พ้องเสียง |
1. นายชาญชัย ไพยารมณ์ |
0 |
คัดเลือกผลงานแนวปฏิบัติที่ดีรายด้าน |
ด้านที่ ๔ ด้านการอนุรักษ์วัฒนธรรมท้องถิ่น |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
โรงเรียนแม่แจ่ม |
1. นางสาวจริยา รบชนะ 2. นางสาวภัทรฤทัย ริยะนา 3. นางสาวมนสุดา สมยศ 4. นางสาววิภาพร เจริญใจ |
1. นางสาวกรวรรณ โกฏิมูล |